Hân hạnh đón tiếp

1 khách và 0 thành viên

MỜI BẠN DÙNG TRÀ

Hôm nay là....

12_01

Lick cho ăn dùm nha!

Ảnh ngẫu nhiên

GUI_NGUOI_TOI_YEU2.swf 270.jpg Picture3.jpg Picture2.jpg Picture1.jpg Picture1_500_06.jpg Bai_thi_so_1__lop_3.flv Bai_thi_so_2_lop_2.flv Bai_thi_so_2.flv Bai_thi_so_1_lop_2.flv Bai_lam_so_1.flv Vochanh3.jpg D3.jpg D2.jpg Deu.jpg Chanh.jpg Son_dau.jpg Sd.jpg 0.jpg

Tự soi tâm mỗi sáng

1. Nhịn đời để tấm thân yên- 2. Nhịn sự hơn thua khỏi luỵ phiền- 3. Nhịn kẻ hung hăn lòng độ lượng- 4. Nhịn tâm háo thắng cõi thần tiên- 5. Nhịn cha nhịn mẹ con hiếu thảo- 6. Nhịn vợ nhịn chồng gia đình ấm- 7. Nhịn anh nhịn chị ,thêm hoà thuận - 8. Nhịn xóm láng giềng nghĩa thân giao.

Tài nguyên dạy học

Góc riêng

Quà của thâỳ Hùng

Quốc hoa

Kỉ niệm bạn tặng

Sống

Qùa thâỳ Th. Dương

TUỔI THƠ

picture1

Giải trí

Đồng hồ trái đất

Thời gian trôi

ĐỒNG HỒ HOA SEN

Chị Vân tặng

Msmyen

Thống kê

  • truy cập   (chi tiết)
    trong hôm nay
  • lượt xem
    trong hôm nay
  • thành viên
  • Vọc

    LỊCH

    Gốc > tin tức > Bạn có biết >

    Điều kiện thay đổi chứng minh nhân dân, hộ chiếu?


     - Quê tôi ở nghệ an, hiện nay tôi đã nhập hộ khẩu về TP Hồ Chí Minh, vậy chứng minh thư và hộ chiếu của tôi có cần phải đổi lại cho phù hợp với hộ khẩu không? (Bạn đọc có Email: hoa26sg@yahoo.com)

    Trả lời:

    Thứ nhất, về chứng minh nhân dân: Tại điểm d khoản 1 Điều 5 Nghị định 05/1999/NĐ-CP  ngày 03 tháng 2 năm 1999 của chính phủ về chứng minh nhân dân quy định:“Các trường hợp đổi chứng minh nhân dân:  thay đổi nơi đăng ký hộ khẩu thường trú ngoài phạm vi  tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương”.

    Như vậy, trong trường hợp bạn đã thay đổi hộ khẩu từ Nghệ An vào TP Hồ Chí Minh bắt buộc phải làm thủ tục thay đổi chứng minh nhân dân.

    Thứ hai, về hộ chiếu: Tại Nghị định 136/2007/NĐ-CP ngày 17 tháng 8 năm 2007 về xuất cảnh, nhập cảnh của công dân Việt Nam không có quy định về phần cấp đổi hộ chiếu trong trường hợp thay đổi hộ khẩu thường trú. Như vậy, pháp luật không quy định phần cấp đổi hộ chiếu nên bạn không bắt buộc phải đổi lại hộ chiếu.

                                                                                                    Luật sư Ngô Thị Lựu

          CÔNG TY LUẬT TNHH ĐẠI VIỆT


    Nhắn tin cho tác giả
    Trần Thanh Hoàng @ 06:54 21/08/2011
    Số lượt xem: 263
    Số lượt thích: 0 người
     
    Gửi ý kiến

    Thông tin các thành viên

    174201210152147
    Đ
    i
    T
    ì
    m
    T
    r
    i
    T
    h
    c

    Sinh nhật thành viên và Web nhóm MAE